ஜூன் 21 சர்வதேச யோகா தினம்..! பிரதமர் மோடி நாட்டு மக்களுக்கு உரை..!

ஜூன் 21 அன்று சர்வதேச யோகா தினத்தை முன்னிட்டு பிரதமர் நரேந்திர மோடி தேசத்திற்கு உரையாற்றவுள்ளார். முன்னதாக, பிரதமர் மோடியின் உரை லேவிலிருந்து நடைபெற திட்டமிடப்பட்டிருந்தது, இருப்பினும், நாட்டின் கொரோனா அசாதாரண சூழ்நிலையின் காரணமாக திட்டங்கள் மாற்றப்பட்டன. அவர் இப்போது டெல்லியிருந்து ஒரு உரையை வழங்கவுள்ளார் என அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

ஜூன் 21 சர்வதேச யோகா தினத்தின் முக்கியத்துவம் குறித்து பிரதமர் பேசுவார் என தகவல்கள் கசிந்துள்ளன. அவர் நேரடி தொலைக்காட்சியில் ஒரு சில யோகா போஸ்களைப் பயிற்சி செய்வார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. பிரதமரின் உரையின் நேரடி ஒளிபரப்பு ஜூன் 21 ஆம் தேதி காலை 7 மணிக்குத் தொடங்கும், பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் சமூக ஊடக கையாளுதல்களில் இது நேரடியாக ஒளிபரப்பப்படுகிறது.

கடந்த ஆண்டு, சர்வதேச யோகா தினத்தை முன்னிட்டு ஒரு மெகா நிகழ்ச்சியில் பிரதமர் மோடி பிரதம விருந்தினராக கலந்து கொண்டார். இந்த நிகழ்வு ராஞ்சியில் நடைபெற்றது. சீனாவுடனான எல்லை மோதல் உள்ள நிலையில், ஜூன் 21 அன்று பிரதமர் மோடி இந்த விஷயத்தில் தனது மௌனத்தை உடைக்கக்கூடும் என்று ஊகங்கள் எழுந்தன.

எனினும், இந்தியா சமாதானத்தை விரும்பும் அதே வேளையில், தேவைப்பட்டால் பொருத்தமான பதிலை அளிக்க முடியும் என்று பிரதமர் இன்று தெளிவுபடுத்தினார்.

“எங்கள் ஜவான்களின் தியாகம் வீணாகாது என்று நான் தேசத்திற்கு உறுதியளிக்க விரும்புகிறேன். எங்களைப் பொறுத்தவரை, நாட்டின் ஒற்றுமையும் இறையாண்மையும் மிக முக்கியமானவை … இந்தியா அமைதியை விரும்புகிறது, ஆனால் தேவை ஏற்பட்டால் தகுதியான பதிலைக் கொடுக்க முடியும்.” என்று பிரதமர் மோடி கூறினார்.

டிசம்பர் 11, 2014 அன்று, ஐக்கிய நாடுகள் சபை ஜூன் 21 ஐ சர்வதேச யோகா தினமாக 69/131 தீர்மானத்தின் மூலம் அறிவித்தது. யோகா பயிற்சி செய்வதன் பல நன்மைகள் குறித்து உலகளவில் விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்துவதை சர்வதேச யோகா தினம் நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

உலகெங்கிலும் கொரோனா காரணமாக, ஐக்கிய நாடுகள் சபைக்கான இந்தியாவின் நிரந்தர மிஷன் 6 வது ஆண்டு சர்வதேச யோகா தினத்தின் ஆன்லைன் கொண்டாட்டத்தை நடத்த திட்டமிட்டுள்ளது.

Leave a Reply